รอกเบท

<< < (2/4) > >>

ตาลอน ตาลอน:
อ้างจาก: chatchao ที่ สิงหาคม 09, 2011, 10:27:36 pm

ขอบคุณครับที่ให้คำแนะนำตอนนี้ผมใช้แต่รอกสปริ้นอยู่ครับ
แต่ยังไม่เคยใช้รอกเบทเลยก็เลยยากจะลองใช้ดูบ้างตอนนี้
ผมก็จะไปตกอยู่บางปะกงอยู่บ่อยๆครับแทบจะทุกอาทิตย์เลย
เห็นเพื่อนบอกใช้รอกเบทตกมันกว่าครับ pakron pakron pakron

heehee heehee heehee..รอกเบท ลดการตีเกลียวของเอ็นใด้มากกว่า รอกสปิ้นครับ..รู้แค่นี้ครับ...แป่ว.. *&^ *&^ *&^

ป้าอุ๊:
รอกเบท หรือ สปริ้น อันไหนก็ตกมันเหมือนกันค่ะ เพียงแต่เราเลือกที่ถนัด และเหมาะกับการใช้งานค่ะ  K)(:
แต่ป้าว่าที่ตกได้เหมือนกันแบบไม่มีใครกล้าแย้ง....คือตกได้แห้วเหมือนกัน  onion09

Nueng-K:
ส่วนตัวนะคับ เมื่อวานไปถอย รอกเบท มาลองไปตีรู้สึกส่วนตัวว่า มันลูกเล่นเยอะกว่า (K:) อีกอย่างที่มันสุดๆตีฟู  wikig wikig wikig อันนี้ฮาสุดๆ อันนี้มันความเห็นส่วนตัวนะคับ เพราะเพิ่งเล่นเบ็ดได้ยังไม่ถึงเดือน ถ้าจะว่าค้นหาตัวเองยังไม่เจอก็ว่าได้  rtrs rtrs ผมกีนแห้วประจำ เพราะผสมเหยื่อไหนก็ไม่รู้  onion09 onion09 onion09 เวลาไปตกก็ต้องเลือกหนองธรรมชาติ อยู่ห่างจากคนประมาณ 10 เมตร ไม่งั้นพลาดสายคนอื่นแน่นๆ  ขอคำชี้แนะจากทุกท่านด้วยนะคับ

Man Ram 8:
ผมว่ามันขึ้นอยู่กับความชอบและความถนัดมากกว่าครับไม่ว่าจะเป็กนสปิ้นหรือเบสหากเราไม่หมั่นใช้มันยังไงเราก็ไม่ถนัดอยู่ดีนั้นแหละครับและก้อย่าที่หม่อมป้าบอกนั้นแหละครับไม่ว่าตัวไหนก็ตกมันหมดแหละครับและข้อต่างสำหรับรอกทั้ง2อย่างในความรู้สึกผมคือรอกสปิ้นจะตีง่ายเพราะไม่ค่อยต้องคุมสายเท่าไรแต่ข้อเสียคือสายจะตีเกลียวส่วนเบสอาจจะเล่นยากสักหน่อยข้อดีของเบส คือสายจะไม่ค่อยตีเกลียวและเวลาวัดปลาและเอาเข้ามาด้วยการที่วัดปลาเข้ามาแบบม้วนเอ็นเข้ามาตรงๆทำให้ไม่เกิดการตีเกลียวของสายและทำให้เกิดแรงดึงอย่างเต็มที่ แต่ข้อเสียของมันคือเวลาโยนออกไปหากไม่คอยควบคุมสายอาจเกิดอาการฟู่ขึ้นมาได้จนบางคนที่เล่นอาจท้อไปเลยก็ได้ครับแต่ถ้ามั่นฝึกมั่นใช้อาการแบบนี้จะเกิดน้อยมากครับหรืออาจไม่เกิดเลยก็ได้ wikig wikig wikig wikig wikig wikig wikig wikig wikig wikig wikig wikig

ตาลอน ตาลอน:
อ้างจาก: Nueng-K ที่ สิงหาคม 10, 2011, 02:07:20 pm

ส่วนตัวนะคับ เมื่อวานไปถอย รอกเบท มาลองไปตีรู้สึกส่วนตัวว่า มันลูกเล่นเยอะกว่า (K:) อีกอย่างที่มันสุดๆตีฟู  wikig wikig wikig อันนี้ฮาสุดๆ อันนี้มันความเห็นส่วนตัวนะคับ เพราะเพิ่งเล่นเบ็ดได้ยังไม่ถึงเดือน ถ้าจะว่าค้นหาตัวเองยังไม่เจอก็ว่าได้  rtrs rtrs ผมกีนแห้วประจำ เพราะผสมเหยื่อไหนก็ไม่รู้  onion09 onion09 onion09 เวลาไปตกก็ต้องเลือกหนองธรรมชาติ อยู่ห่างจากคนประมาณ 10 เมตร ไม่งั้นพลาดสายคนอื่นแน่นๆ  ขอคำชี้แนะจากทุกท่านด้วยนะคับ

rty rty rty...ตอนที่ผมหัดตีเบส ตอนแรกๆ ผมฝึกแบบ ใช้ทุ่นจรวดขนาดใหญ่หน่อยวิธีการก้อง่ายๆครับ ประกอบคันกับรอกเสร็จ ร้อยเอ็นตามวงไกด์เช็คดูความเรียบร้อย ร้อยเอ็นผ่านทุ่นจรวดก่อน ใส่ลูกปัดขนาดใหญ่เสร็จแล้ว ไปผูกกับลูกหมุน จบ  &^& &^& &^&...หาที่โล่งๆ ใช้การหวดแบบข้ามหัวไหล่ สมมุติเอาว่าเราจะส่งไปตรงจุดไหน ก่อนส่งออกไปควรเช็คดูว่า จรวดของเรานิ่งอยู่รึเปล่านะครับ ลักษณะคันต้องขนานกับลำตัวของเราในแนวตรง ปลายคันต้องไม่เอียงซ้ายเอียงขวานะครับพี่น้อง แล้วก้อหวดให้มันโด่งๆเข้าไว้ สังเกตุก่อนจรวดจะถึงพื้นน้ำสักประมาณ เมตรนึง ก็เอานิ้วโป้งมือนั่นแหละครับ กดที่สปูล เอ็นก้อจะไม่ฟู่แล้วล่ะครับ ต้องฝึกบ่อยๆเอาให้มันโด่งๆเด่ๆไว้ก่อน ฝึกใหม่ๆอย่าหวดแรงมากนะครับ เวลามันฟู่ มันจะแก้เยอะ... *&^ *&^ *&^......ฝึกบ่อยๆเดี๋ยวก็จับจังหวะถูกแล้วล่ะครับ...ไม่มีใครตีเบสไม่ฟู่นะครับ ผมเคยตัดทิ้งมาเป็นม้วนยังเคยมาแล้วเลย... wikig wikig wikig wikig.....ขอให้สนุกกับการซ้อมวงสวิง นะครับใด้ปลาแล้วอย่าลืมเอารูปมาแบ่งๆกันดูเด้อคั่บ พี่น้อง... welcomek welcomek welcomek

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[#] หน้าถัดไป

[*] หน้าที่แล้ว