บ่อตกปลา สุรินทร์ฟิชชิ่ง

(1/2) > >>

yord:
พอดีว่าเมื่อวันหยุดที่แล้วหัวหน้าผมกลับไปเที่ยวงานช้างที่สุรินทร์ แล้วแวะไปพักที่บ้านเพื่อน ที่บ้านเพื่อนมีบ่อตกปลาครับ ก็เลยเก็บรูปมาฝากครับ ครัยสนใจหรืออยู่ใกล้ก็ไปได้นะครับ แต่รายละเอียดผมไม่ค่อยรู้เท่าไร เป็นบ่ออยู่ใกล้ๆกับห้วยเสนงครับ ชื่อบ่อ สุรินทร์ฟิชชิ่งปาร์ค ครับ

yord:
อยู่ใกล้ๆก็ไปกันนะครับ เห็นหัวหน้าว่ามีปลาอยู่หลายชนิดครับ

m_prerunner:
น่าไปมากเลยคับ.... dtmue   dtmue  dtmue   dtmue

bow2524:
 yarnแล้วจะหาโอกาส ไปนะครับ D)(d

noname:
 shears.......บ่อนี้พึ่งเปิดใด้ไมนานครับน่าจะประมาณ ปีนึง รึ ปีกว่าๆนี่แหละครับผมก็ไม่ค่อยรู้จักหรอกครับ...อิอิอิ.. *&^ wikig
....รู้แต่ว่าเจ้าของบ่อชื่อ พี่ตี๋.... &^&...มีร้านขายอุปกรณ์ตกปลาอยู่ติด สามแยกปะปา ชื่อร้านสุรินทร์ฟิชชิ่ง....และเห็นทำท่าจะเปิดอีกร้านอยู่ถัดมาประมาณ 500 ม. และแกมีกิจการเขียงหมูอยู่อีกตอนเช้าก็ไปขายหมู สายๆก็มาเปิดร้าน..ตกบ่ายก็ไปบ่อ.....เห็นว่ามีหลากหลายสายพันธ์อยู่ในบ่อนั้น......กะโห้..บึก...สวาย...จาระเม็ด....นิล....ตะเพียนฯลฯ.....เคยไปลองตกอยูตอนแกเปิดใหม่ๆ....แกเปิดให้ตก...ฟรี..คิดแต่ค่าเหยื่อ...ถังละ 50 บาทเท่านั้น...รู้สึกว่าเดือนที่แลวแกจะเปิดแข่งตกปลาอยู่นะ.......ผมไม่ค่อยรู้อะไร........ ?;)

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[#] หน้าถัดไป