ช่วยแนะนำเหยื่อตกปลากระพงหน่อยครับ

<< < (2/2)

A - MDT:
ใช้กุ้งตายเกี่ยวทั้งตัว แล้วใส่ทุ่นลอย จะได้ผลมั้ยครับ (ใข้กุ้งขาว) เพราะมันหาง่ายกว่ากุ้งเป็น  Meetingk

madfishin:
อ้างจาก: A_Trafford ที่ มิถุนายน 24, 2010, 04:16:28 pm

ใช้กุ้งตายเกี่ยวทั้งตัว แล้วใส่ทุ่นลอย จะได้ผลมั้ยครับ (ใข้กุ้งขาว) เพราะมันหาง่ายกว่ากุ้งเป็น  Meetingk

Meetingk ปลาจะกินเหยื่อยากมากนะครับ จะโดนปลาเล็กตอดกินหมดซะก่อนครับ yarn

por-luk-team:
เตรียมไปหลายๆชนิดครับ ลอยบ้าง จมบ้าง กึ่งลอยกึ่งจมบ้าง กระดี่เหล็กบางบ่อก็กินครับน้า deejaiyahoo deejaiyahoo

T-BONE:
   ในบ่อเลี้ยง หรือ ในแม่น้ำคร๊าบ

ถ้าในบ่อเลี้ยงกุ้ง ต้องเป็นประเภท เหยื่อปลอม ทั้งหลาย หรือปลากระบอกและกุ้งเป็น เกียวหางตีจม

ถ้าแม่น้ำปลาธรรมชาติ ต้อง เหยือปลากุ้งเป็นซะเป็นหลัก ตีหน้าดิน หรือใส่ทุ่นกลางน้ำ

ถ้ากุ้งตาย ปลาเล็กจะกวนหมดครับ  ผมเคยไปตกที่ตอม่อสะพานที่วัดปากอ่าว ใช้หนอนแดง ยังได้กงพงเลยคร๊าบ

A - MDT:
 dtmue dtmue -ขอบคุณมากครับ น้า ๆ ทุกท่าน  YYOOMM YYOOMM YYOOMM
 hhhhh แล้วน้าพอจะทราบแหล่งที่ขายกุ้งเป็นบ้างมั้ยครับ  (กุ้งตะกาดหิน หรือ กุ้งกุลาก็ได้ครับ)
บ้านผมอยู่ กทม. ย่านตลิ่งชัน เคยไปเดินดูที่สนามหลวง 2 เห็นมีกุ้งดีดขันขายแต่ไม่รู้ว่าจะใช้ตกในน้ำกร่อยได้หรือป่าว
 tretw

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[*] หน้าที่แล้ว